ojú ìwé_àmì

Iboju Gbigbọn fun Ẹrọ Iwe: Ohun elo Mimọ Pataki ninu Ilana Pulping

alábàáṣiṣẹpọ̀ wa

Nínú ẹ̀ka ìfọ́pọ̀ páálí nínú iṣẹ́ ìwé òde òní, ibojú ìfọ́pọ̀ fún ẹ̀rọ ìwé jẹ́ ohun èlò pàtàkì fún ìwẹ̀nùmọ́ àti ìṣàyẹ̀wò páálí. Iṣẹ́ rẹ̀ ní ipa lórí dídára ìṣẹ̀dá páálí àti ìṣelọ́pọ́ rẹ̀, a sì ń lò ó ní ibi tí a ti ń tọ́jú onírúurú páálí bíi páálí igi àti páálí ìwé ìdọ̀tí.

Ní ti ìlànà iṣẹ́, ibojú ìró tí ń gbọ̀n máa ń mú ìró ìtọ́sọ́nà jáde nípasẹ̀ mọ́tò iná mànàmáná kan tí ń wakọ̀ ìdènà kan tí ó yàtọ̀, èyí tí ó mú kí fírẹ́mù ibojú náà máa darí ibojú láti ṣe ìṣípo onígbà púpọ̀, ìpele kékeré. Nígbà tí ìró náà bá wọ inú ara ibojú láti inú ibi tí a ti ń gún oúnjẹ, lábẹ́ ìṣiṣẹ́ ìró, àwọn okùn tí ó yẹ (tó kéré jù) tí ó bá àwọn ìlànà ilana mu máa ń kọjá láàárín àwọn àlàfo ibojú náà wọ́n sì máa ń wọ inú ìlànà tí ó tẹ̀lé e; nígbà tí àwọn ìyókù ìró, àwọn ohun ìdọ̀tí, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ (tóbi jù) ni a máa ń gbé lọ sí ibi ìtújáde slag ní ìhà tí ó tẹ̀ sí ojú ojú ibojú náà tí a sì máa ń tú u jáde, nípa bẹ́ẹ̀ ni a ó parí ìyàsọ́tọ̀ àti ìwẹ̀nùmọ́ ìró náà.

Ní ti ìṣètò ìṣètò, ibojú ìró náà jẹ́ apá pàtàkì márùn-ún: àkọ́kọ́,ara iboju, èyí tí ó ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ara pàtàkì fún gbígbé páálí àti yíyà sọ́tọ̀, tí a fi irin alagbara ṣe jùlọ láti rí i dájú pé ó le ko ipata; èkejì,eto gbigbọn, pẹ̀lú mọ́tò, ìdènà tí kò ṣeé fojú rí àti ìsun omi tí ń gba ìjì, lára ​​èyí tí ìsun omi tí ń gba ìjì lè dín ipa ìjìnlẹ̀ lórí ìpìlẹ̀ ohun èlò kù dáadáa; ẹ̀kẹta,àwọ̀n ìbòrí, gẹ́gẹ́ bí ohun èlò àlẹ̀mọ́ mojuto, àwọ̀n irin alagbara tí a hun, àwọ̀n tí a fi ẹ̀rọ ṣe, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ ni a lè yàn gẹ́gẹ́ bí irú àpò ìfọ́, àti pé a gbọ́dọ̀ pinnu iye àwọ̀n rẹ̀ ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ohun tí a nílò fún oríṣiríṣi ìwé; ẹ̀kẹrin,ẹrọ ifunni ati fifisilẹ, a sábà máa ń ní ẹ̀rọ ìdènà láti yẹra fún ipa tààrà lórí ẹ̀rọ ìbòjú, àti pé ibi tí a ti ń tú u jáde gbọ́dọ̀ bá gíga ìfúnni àwọn ohun èlò tí ó tẹ̀lé e mu; ẹ̀karùn-ún,ẹrọ gbigbe, àwọn ibojú ìgbọ̀nsẹ̀ ńlá kan ní ẹ̀rọ ìdínkù iyàrá láti ṣàkóso ìgbóná ìgbọ̀nsẹ̀ dáadáa.

Nínú ìlò tó wúlò, ibojú ìgbọ̀nsẹ̀ náà ní àwọn àǹfààní pàtàkì: àkọ́kọ́, ìwẹ̀nùmọ́ gíga, ìgbọ̀nsẹ̀ ìgbìn gíga lè yẹra fún dídínà ibojú ìbòjú, kí ó rí i dájú pé ìwọ̀n ìjáde okùn náà dúró ṣinṣin ju 95% lọ; èkejì, iṣẹ́ tó rọrùn, a lè yí ìgbìn ìgbìn padà nípa ṣíṣe àtúnṣe iyàrá mọ́tò láti bá àwọn ìṣọ̀kan pulp tó yàtọ̀ síra mu (nígbà gbogbo, ìṣọ̀kan ìtọ́jú náà jẹ́ 0.8%-3.0%); ẹ̀kẹta, iye owó ìtọ́jú tó kéré, ibojú ìbòjú náà gba àwòrán yíyára túká, àkókò ìyípadà náà sì lè dínkù sí ìṣẹ́jú 30, èyí tó ń dín àkókò ìsinmi ẹ̀rọ náà kù.

Pẹ̀lú ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́ ìwé sí “ìṣiṣẹ́ gíga, fífi agbára pamọ́ àti ààbò àyíká”, a tún ń ṣe àtúnṣe ibojú ìgbọ̀nsẹ̀ nígbà gbogbo. Fún àpẹẹrẹ, a ń lo ètò ìṣàkóso ìyípadà ìgbìyànjú ọlọ́gbọ́n láti ṣe àtúnṣe àdánidá ti àwọn pàrámítà ìgbọ̀nsẹ̀, tàbí a ṣe àtúnṣe ìṣètò àwọ̀n ìbòjú láti mú kí ìpéye ìṣàyẹ̀wò àwọn ohun èlò dídán sunwọ̀n síi, kí ó sì tún bá àwọn ohun tí a béèrè fún ti ìwé gíga àti iṣẹ́ ọnà ìwé pàtàkì mu fún mímọ́ pulp.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-28-2025