Ní ìpàdé gbogbogbò kẹta ti Ẹgbẹ́ Ilé Iṣẹ́ Ìwé Guangdong keje àti Àpérò Ìṣẹ̀dá àti Ìdàgbàsókè Ilé Iṣẹ́ Ìwé Guangdong ti ọdún 2021, Zhao Wei, alága Ẹgbẹ́ Ìwé China, sọ ọ̀rọ̀ pàtàkì pẹ̀lú àkòrí “Ètò Ọdún Márùn-ún Kẹrìnlá” fún ìdàgbàsókè gíga ti ilé iṣẹ́ ìwé orílẹ̀-èdè.
Àkọ́kọ́, Alága Zhao ṣe àgbéyẹ̀wò ipò iṣẹ́ ilé iṣẹ́ ìwé láti oṣù Kejìlá sí oṣù Kẹsàn ọdún 2021 láti oríṣiríṣi ẹ̀ka. Ní àkókò oṣù Kejìlá sí oṣù Kẹsàn ọdún 2021, owó tí ilé iṣẹ́ ìwé àti ọjà ìwé ń gbà pọ̀ sí i ní ìpín 18.02 nínú ọgọ́rùn-ún lọ́dún. Lára wọn ni ilé iṣẹ́ iṣẹ́ ìwé pọ̀ sí i ní ìpín 35.19 nínú ọgọ́rùn-ún lọ́dún, ilé iṣẹ́ ìwé pọ̀ sí i ní ìpín 21.13 nínú ọgọ́rùn-ún lọ́dún, ilé iṣẹ́ iṣẹ́ iṣẹ́ ìwé sì pọ̀ sí i ní ìpín 13.59 nínú ọgọ́rùn-ún lọ́dún. Láti oṣù Kejìlá sí oṣù Kẹsàn ọdún 2021, èrè gbogbo ilé iṣẹ́ iṣẹ́ ìwé àti ọjà ìwé pọ̀ sí i ní ìpín 34.34 nínú ọgọ́rùn-ún ọdún, lára èyí ni, ilé iṣẹ́ iṣẹ́ ìwé pọ̀ sí i ní ìpín 249.92 nínú ọgọ́rùn-ún ọdún, ilé iṣẹ́ iṣẹ́ ìwé pọ̀ sí i ní ìpín 64.42 nínú ọgọ́rùn-ún ọdún, àti ilé iṣẹ́ iṣẹ́ iṣẹ́ ìwé dín kù ní ìpín 5.11 nínú ọgọ́rùn-ún ọdún. Àpapọ̀ dúkìá ilé iṣẹ́ àwọn ọjà ìwé àti ìwé pọ̀ sí i ní ìpín 3.32 lọ́dún láti oṣù Kejìlá sí oṣù Kẹsàn-án ọdún 2021, nínú èyí tí ilé iṣẹ́ ṣíṣe ìwé pọ̀ sí i ní ìpín 1.86 lọ́dún láti ọdún dé ọdún, ilé iṣẹ́ ṣíṣe ìwé ní ìpín 3.31 ọdún láti ọdún dé ọdún, àti ilé iṣẹ́ ṣíṣe àwọn ọjà ìwé ní ìpín 3.46 ọdún láti ọdún dé ọdún. Ní àkókò oṣù Kejìlá sí oṣù Kẹsàn-án ọdún 2021, iṣẹ́ ṣíṣe ìwé àti pákó orílẹ̀-èdè (púpù àti pákó egbin) pọ̀ sí i ní ìpín 9.62 ọdún láti ọdún dé ọdún. Láti oṣù Kejìlá sí oṣù Kẹsàn-án ọdún 2021, iṣẹ́ ṣíṣe ìwé àti pákó orílẹ̀-èdè (yàtọ̀ sí ìwé ìṣiṣẹ́ ìwé ìpìlẹ̀) pọ̀ sí i ní ìpín 10.40 ọdún láti ọdún dé ọdún, lára èyí tí iṣẹ́ ṣíṣe ìwé àti ìwé ìkọ̀wé tí a kò fi ìbòrí ṣe pọ̀ sí i ní ìpín 0.36% lọ́dún láti ọdún dé ọdún, lára èyí tí iṣẹ́ ìwé ìròyìn dín kù ní ìpín 6.82% lọ́dún láti ọdún dé ọdún; iṣẹ́ ṣíṣe ìwé ìtẹ̀wé tí a fi ìbòrí ṣe dín kù ní ìpín 2.53%. Ìṣẹ́ṣe ìwé ìpìlẹ̀ ilé ìwẹ̀ dín kù ní ìpín 2.97%. Àkójọpọ̀ páálíìnì pọ̀ sí i ní 26.18% lọ́dún kan sí òmíràn. Ní àkókò oṣù kíní sí oṣù kẹsàn-án ọdún 2021, àkójọpọ̀ páálíìnì tí wọ́n ń tà ní orílẹ̀-èdè náà pọ̀ sí i ní 10.57% lọ́dún kan sí òmíràn, lára èyí tí àkójọpọ̀ páálíìnì onígun mẹ́rin pọ̀ sí i ní 7.42% lọ́dún kan sí òmíràn.
Èkejì, olùdarí gbogbogbòò ilé iṣẹ́ ìwé “Fẹ́rìnlá Márùn-ún” àti ìlà ìdàgbàsókè gíga àárín àti ìgbà pípẹ́ “fún ìtumọ̀ pípéye,” ìlà “tí a gbèrò láti tẹ̀lé àtúnṣe ètò ìpèsè gẹ́gẹ́ bí ìlà pàtàkì, kí ó yẹra fún ìfẹ̀sí ojú lásán, láti inú ìṣelọ́pọ́ sí ìṣelọ́pọ́, ìmọ̀ ẹ̀rọ, àti ìyípadà iṣẹ́. Gbígbé ìdàgbàsókè gíga ga ni ọ̀nà kan ṣoṣo fún ilé iṣẹ́ láti gbèrú ní àkókò Ètò Ọdún Márùn-ún 14 àti lẹ́yìn náà. Àlàyé náà tẹnu mọ́ àìní láti gba ìdánilẹ́kọ̀ọ́ náà kí ó sì fi àwọn èrò ìdàgbàsókè tuntun hàn, ó tọ́ka sí i pé àwọn ilé iṣẹ́ gbọ́dọ̀ gbé ìpele ìdàgbàsókè ga, mú kí ètò ilé iṣẹ́ sunwọ̀n sí i, mú kí ìdàgbàsókè dára sí i, dáàbò bo ìdíje òdodo àti láti tẹ̀lé ìdàgbàsókè aláwọ̀ ewé.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-30-2022
