Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn tuntun ti sọ, ìjọba Angola ti gbé ìgbésẹ̀ tuntun nínú ìsapá wọn láti mú kí ìmọ́tótó àti ìmọ́tótó dára síi ní orílẹ̀-èdè náà.
Láìpẹ́ yìí, ilé-iṣẹ́ ìṣẹ́dá ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ kan tó lókìkí kárí ayé fọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú ìjọba Angola láti ṣe àgbékalẹ̀ àwọn iṣẹ́ ẹ̀rọ ìgbọ̀nsẹ̀ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ agbègbè orílẹ̀-èdè náà. Àwọn ẹ̀rọ ìgbọ̀nsẹ̀ wọ̀nyí ni a ó gbé sí àwọn ibi bíi àwọn ilé ìlera gbogbogbòò àti àwọn ilé ìtajà ńláńlá. Nípasẹ̀ iṣẹ́ yìí, àwọn ènìyàn lè rí ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ gbà láìsí pé wọ́n gbẹ́kẹ̀lé gbígbé e wọlé tàbí kí wọ́n rà á ní owó gíga.
Iṣẹ́ yìí kìí ṣe pé ó ń mú kí ìgbésí ayé àwọn ènìyàn sunwọ̀n síi nìkan ni, ó tún ń ran àwọn ènìyàn lọ́wọ́ láti mọ àwọn ìwà ìmọ́tótó àti ìmọ́tótó. Ní àfikún, ètò náà yóò dá iṣẹ́ sílẹ̀, yóò sì fún ìdàgbàsókè iṣẹ́ ilé níṣìírí. Ilé-iṣẹ́ náà sọ pé wọ́n ti pinnu láti dá ìpìlẹ̀ iṣẹ́ ṣíṣe ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ sílẹ̀ ní Angola, èyí tí a retí pé yóò mú ìdàgbàsókè tuntun wá sí ọrọ̀ ajé àdúgbò náà. Àwọn olùgbé àdúgbò ti fi àwọn ìdáhùn rere hàn sí iṣẹ́ náà, èyí tí wọ́n gbàgbọ́ pé yóò mú ipò ìgbésí ayé wọn sunwọ̀n síi, yóò sì fi ìpìlẹ̀ rere lélẹ̀ fún ìdàgbàsókè ọjọ́ iwájú.
Ìjọba Angola tún sọ pé òun yóò máa fiyèsí sí kíkọ́ àwọn ilé ìtọ́jú ìlera àti láti pèsè àwọn ipò ìlera tó dára jù fún àwọn ènìyàn. Dájúdájú, ìgbésẹ̀ yìí yóò ní ipa rere lórí ìdàgbàsókè àwùjọ Angola àti ìgbésí ayé àwọn olùgbé ibẹ̀.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Jan-05-2024

