ojú ìwé_àmì

Ní ìdá mẹ́ta àkọ́kọ́ ọdún 2024, ilé iṣẹ́ ìwé ilé tuntun ṣe àgbékalẹ̀ 428000 tọ́ọ̀nù agbára ìṣelọ́pọ́ – ìwọ̀n ìdàgbàsókè agbára ìṣelọ́pọ́ ti padà sípò ní ìfiwéra pẹ̀lú àkókò kan náà ní ọdún tó kọjá

Gẹ́gẹ́ bí àkópọ̀ ìwádìí láti ọwọ́ Akọ̀wé Ìgbìmọ̀ Ìwé Ilé, láti oṣù Kejìlá sí oṣù Kẹta ọdún 2024, ilé iṣẹ́ náà ṣẹ̀ṣẹ̀ gbé agbára ìṣelọ́pọ́ òde òní tó tó 428000 t/a kalẹ̀, pẹ̀lú àpapọ̀ ẹ̀rọ ìwé 19, títí kan ẹ̀rọ ìwé méjì tí wọ́n kó wọlé àti ẹ̀rọ ìwé 17 tí wọ́n kó wọlé. Ní ìfiwéra pẹ̀lú agbára ìṣelọ́pọ́ ti 309000 t/a tí wọ́n fi síṣẹ́ láti oṣù Kejìlá sí oṣù Kẹta ọdún 2023, agbára ìṣelọ́pọ́ ti pọ̀ sí i.
Pinpin agbegbe ti agbara iṣelọpọ tuntun ti a fi sinu rẹ ni a fihan ninu Tabili 1.

 

Nomba siriali

Agbègbè Iṣẹ́ Àkànṣe

Agbara/(ẹgbẹ̀rún mẹ́wàá t/a)

Iye/ẹ̀yà

Iye awọn ile-iṣẹ iwe ti n ṣiṣẹ/ẹyọ kan

1

GuangXi

14

6

3

2

HeBei

6.5

3

3

3

AnHui

5.8

3

2

4

ShanXi

4.5

2

1

5

HuBei

4

2

1

6

LiaoNing

3

1

1

7

GuangDong

3

1

1

8

HeNan

2

1

1

apapọ

42.8

19

13

Ní ọdún 2024, ilé iṣẹ́ náà ń gbèrò láti fi agbára ìṣelọ́pọ́ òde òní sí iṣẹ́ tó ju 2.2 mílíọ̀nù tọ́ọ̀nù lọ lọ́dún. Agbára ìṣelọ́pọ́ gidi tí a ti fi sí iṣẹ́ ní ìdá mẹ́ẹ̀dógún àkọ́kọ́ jẹ́ nǹkan bí 20% ti agbára ìṣelọ́pọ́ ọdọọdún tí a gbèrò. A retí pé àwọn ìdádúró díẹ̀ yóò ṣì wà nínú àwọn iṣẹ́ mìíràn tí a gbèrò láti fi sí iṣẹ́ láàárín ọdún náà, ìdíje ọjà yóò sì le sí i. Àwọn ilé iṣẹ́ gbọ́dọ̀ fi ìṣọ́ra ṣe ìnáwó.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-28-2024